पुण्यात बराच काळ घालवला आहे मात्र शुद्ध शाकाहारी फेज मध्ये... पुढील काही महिन्यात आता पुण्यात जायचे योग आहेत - अमेरिकेत चिकन खाणे सुरु केले मात्र जेव्हाही भारतात गेलो मांसाहार केला नाही... या वेळी मात्र मांसाहारी खादाडी लोकेशन्स हव्या आहेत... औंध बाणेर जवळ स्पेशली ..
जाणकारांनी माहिती द्यावी.. शाकाहारी चांगल्या खादाडी देखील चालतील...

लॉकडाऊन जरा शिथिल होऊ लागल्यावर केलेला माझा पहिलाच प्रवास होता तो. त्या प्रवासाला नुकतेच एक वर्ष पूर्ण होऊन गेले आहे. त्या निमित्ताने लॉकडाऊननंतरच्या त्या पहिल्याच प्रवासाच्या आठवणी....
कोरोनामुळे सध्या घरीच आहे. अभ्यास करून कंटाळा आल्यावर असंच काहीतरी वेगळं वाचावं म्हणून रस्किन बॉन्ड वाचत होतो . एका कथेचं नाव होतं - old graveyard at sirur....( By C.A Kincaid ) सिरुर वाचून जरा उडालोच... सिरुरची कथा ते पण रस्किन बॉण्ड च्या पुस्तकात?? छे छे हे दुसरं काहीतरी असेल म्हणून पुढे वाचायला सुरुवात केली .. forty miles from POONA आणि आश्चर्य सत्यात उतरलं हे पुणे नगर रोडवरचंच शिरूर ... तर कथा होती अशी की पुण्याच्या एका इंग्रज अधिकार्याला शिरूरला असताना स्थानिक लोक एका ठिकाणी नमस्कार करून जाताना दिसले .
हाडळीचा आशिक, रूपाली विशे-पाटील, निरु, rr38, अतुल,वावे, सामो, जाई,लावण्या, प्राची, जिज्ञासा , स्वाती२, रश्मी. संयोग ,पशुपत Rani_ आणि फारएण्ड. तुम्ही सर्वानी माझ्या पहिल्या वहिल्या “ मैं तुम्हे फिर मिलूंगी” या कथेचे भरभरून कौतुक केल्याबद्दल मनापासून आभार. Thank you so so much.
रेबॅन
पुण्यातील रम्य अश्या प्रभात रोड व भांडारकर रोड भागाचे वैशि ष्ट्य म्हणजे ह्या भागातील जुनी टुमदार घरे, सोसायट्या व शांत गल्ल्या. काही टू वे आहेत तर काही डेड एंड. ह्या भागात वर्दळ व वाहनांची गर्दी वाढल्याचे कारण देत पुणे महापालिकेने ह्या गल्ल्या रुंद करायचा घाट घातला आहे.
मला कोर्ट लावायचं आहे
पार्टनर हवी आहे , मी मुलगी आहे
आणखी कोणी २ मुले असली तरी चालेल
मार्च एप्रिल मध्येच बुकिंग असते
मला विपू करा
आज बऱ्याच दिवसांनी ब्रेकफास्टला तिखटमीठाचा सांजा करताना रवा भाजायला घेतला आणि जनसेवाची हटकून आठवण आली..! येस्स 'गावातलं' जनसेवा..पीयूष आणि सांज्यासाठी प्रसिद्ध असलेलं जनसेवा, बरेचदा चव , क्वालिटीसाठी नावजलं गेलेलं जनसेवा तसंच अव्वाच्या सव्वा किंमती लावतात बुवा उपाध्ये असं म्हणून टीकेचा भडिमार सहन केलेलंही जनसेवाच..काहीही असलं तरी पुण्याच्या खाद्यसंस्कृतीत मानाचं स्थान पटकावलेलं जनसेवा..!
काल ( २१ जानेवारी २०१९) पौष पौर्णिमा होती आणि जानेवारी मधील ह्या पौर्णिमेला दिसलेला चंद्र हा नेहमी पेक्षा फार मोठा होता ह्याला सुपरमून असेही म्हणतात. ह्या सुपरमूनची आज सकाळी (२२ जानेवारी २०१९) ला पुण्यातून काढलेली हि प्रकाशचित्रे.
प्रचि १
प्रचि २

पुण्याच्या वाहतूकीवर मी नव्यानं काही लिहावं असं काही शिल्लक नाही. पुलं पासून ते दै संध्यानंदच्या वार्ताहरा पर्यंत प्रत्येकाने पुण्यातील रस्त्यांचा व वाहतुकीचा यथेच्छ समाचार घेतलेला आहे. माझ्या पुण्य नगरीतील वास्तव्यात तीच वाहतूक माझ्या आयुष्याची अविभाज्य घटक होती. तिच्या आठवणी माझ्या शब्दातून सुटणं हा माझ्यावर अन्याय होऊ शकेल याचसाठी गुरूवर्य पुलंना सविनय अभिवादन करून हा एक छोटासा प्रयत्न.