मायबोलीचे मोबाईल अॅप (अँड्रोईड + आयओएस) सर्वांसाठी उपलब्ध आहे.
प्रवास
लेह लडाख वारी भाग दोन
इगतपुरी ते मंदसौर दिनांक १२-०८-२०२२ अंतर ६०० किमी.
आज आम्ही ठरवल्या प्रमाणे मंदसौर पर्यंत प्रवास करणार होतो. मंदसौर येथे पशुपति नाथ मंदिर आहे. फार प्रसिद्ध आणि भव्य मंदिर आहे. श्रावण महिना असल्याने आम्ही तेथे जाणार हे ठरवलं होत. त्या प्रमाणे पहाटे लवकर उठून तयारी सुरू केली पण घरात सर्वजण उठले कारणाने थोडा उशीर झाला पण आम्ही पहाटे पाच वाजता निघालो आणि पहिले ग्राम दैवत मारुती मंदिरात दर्शन घेऊन निघालो.
लेह लडाख वारी भाग एक
पूर्वतयारी
दिवस पहिला... शकुन की अपशकून ? १०-८-२०२२
आम्ही एकूण चार जण मिळून ही ट्रीप पूर्ण केली आहे तर सर्व प्रथम आम्ही काय काय तयारी केली आणि कसं केली ते पाहूया.
लडाख ट्रीप साठी आम्ही पहिले ऑफिस मध्ये सुट्टी घेतली आणि ती पण एक दोन नाही तर तब्बल सहा महिने अगोदर पासून. गेल्या काही वर्षांत खुप वेळा ठरवलं होतं पण नेहमीच काही ना काही कारणाने सहल रद्द करण्याची वेळ आली होती. या वेळी मात्र नक्की जावू असं ठरवलं होतं पण शेवट पर्यंत धाकधूक होतीच (झाली पण होती कॅन्सल सहल का ते कळेलच). आम्ही चौघे जण मी प्रविण, गणेश, समीर आम्ही बालमित्र आहोत आणि बुरहान ऑफिस मित्र.
नायगारा फॉल्स !
संध्याकाळी साडे सहा वाजले होते बफेलो एअरपोर्टवर आमचं विमान लँडिंग करत होतं. काही शेकडो फुट उंचीवरून छोटी छोटी टुमदार घरं, हिरवीगार माळरानं सोनेरी सूर्यप्रकाशात छान न्हाहून निघालेली. इतकं सुंदर दृश्य माझी नायगारा फॉल्स पाहण्याची उत्सुकता अजूनच वाढवत होत. एरपोर्टवरून फॉल्स पर्यंतचा रस्ता अगदी नेत्रसुखद. हिरवीगार पोपटी माळरानं, अगदी तुरळक वहान. टॅक्सिवाला सरदारजी जाता जाता इतरही बरीच माहिती देत होता. अर्ध्या एक तासानंतर टॅक्सी थांबली.
हिमालय - पिंडारी - फुकरिया ते खाती - शेवट
हिमालय - पिंडारी - फुकरिया ते झिरो पॉइंट
आज २ जून उजाडला. आता सगळ्यांना परतीचे वेध लागले होते. टेंटची excitement संपून गादीची आठवण यायला लागली होती. पण अजुन धीर धरायला हवा होता. कारण आजचा ट्रेकिंगचा शेवटचा दिवस असला तरी longest distance कव्हर करायचं होतं. जवळपास १९ किमी.
शेवटचा ग्रुप फोटो
काश्मीर डायरीज - ६ ( अंतिम )
हिमालय - पिंडारी - फुकरिया ते झीरो पॉइंट
काश्मीर डायरीज - ५
आधीचा भागः
काश्मीर डायरीज - ४ - https://www.maayboli.com/node/81943
हिमालय - पिंडारी - द्वाली ते फुकरिया
हिमालय - पिंडारी - खाती ते द्वाली
आज चौथा दिवस, आम्ही जास्तच उत्साहात होतो करण आज फुकरिया अर्थात बेस कॅम्पला पोचणार होतो. साधारण पाचच किमी चा रस्ता आणि जायला ३-३:३० तास लागणार होते. गरम चहा आणि नाश्ता करून आम्ही फुकरियाच्या दिशेने निघालो. आजचा दिवस आमच्या ट्रेकमधील सर्वात नयनरम्य भागांपैकी एक होता.
काश्मीर डायरीज - ४
आधीच्या भागाची लिंकः
काश्मीर डायरीज -३ : https://www.maayboli.com/node/81928