अॅथलेटिक्स :
थाळा फेक : विकास गौडा ५८.९९ मी. गोळा फेकून ३५ स्पर्धकांत २८वा.
गोळा फेक : महिला मनप्रीत कौर १७.०६ मीटरच्या फेकीने ३६ स्पर्धकांत २३वी.
८०० मीटर्स : पुरुष : जिन्सन जॉन्सन १मि ४७.२७ ची वेळ नोंदवत २५वा.
२० किमी चालणे : मनीष सिंग १ तास २१.२१ ची वेळ नोंदवत १३वा. अन्य दोन स्पर्धक फाउल केल्याने बाद.
४०० मीटर्स : पुरुष : मोहम्मद याहिया ४५.९५ सेकंदांची वेळ नोंदवत ३१वा
पुरुषांच्या लांब उडीत अंकित शर्मा ७.६७ मीटर २४वा
महिलांच्या १०० मीटर्स स्प्रिंटमध्ये द्युती चांद ११.६९ सेकंद ५०वी
महिला ३००० स्टीपलचेस : ललिता बाबर ९.१९.७६ मिनिटांची वेळ नोंदवत आपल्या हीटमध्ये चौथी. फायनलसाठी पात्र. अंतिम फेरीत ९:२२:७४ची वेळ नोंदवत दहावी.
याच प्रकारात सुधा सिंग ९.४३.२९ ची वेळ नोंदवत ३०वी आली..
४०० मीटर्समध्ये निर्मला ५३.०३ सेकंद वेळ नोंदवत ४४वी आली.
महिलांच्या मॅरॅथॉनमध्ये ओ पी जैशा २तास ४७ मिनिटे १९ सेकंदांची वेळ नोंदवत ८९वी तर कविता राऊत २:५९:२९ ची वेळ नोंदवत १२०वी आली.
थाळी फेक : महिला : सीमा अंतिल ५७.५८ मी थाळी फेकत २०वी.
महिला ८०० मीटर्स धाव : टिंटू लुका २:००:५८ मिनिटांची वेळ नोंदवत २९वी.
५० किमी चालणे : पुरुष : संदीप कुमार ४ तास ०७ मि.५५ सेकंदांची वेळ नोंदवत ८० स्पर्धकांत ३५वा.
महिला : २० किमी चालणे : खुशबीर कौर १तास ४० मि ३३ सेकंदांची वेळ नोंदवत ७४ स्पर्धकांत ५४वी.सपना स्पर्धा पूर्ण करू शकली नाही.
महिला ४ X ४०० मीटर्स रिले : भारतीय महिला ३ मि २९.५३ ची वेळ नोंदवत आपल्या हीटमध्ये ७व्या तर एकंदर १३व्या.
पुरुषांचा संघ ४ बाय ४०० मीटर्स रिले मध्ये डिस्क्वालिफाय झाला.
कुस्ती ग्रीको रोमन ८५ किलो वजनी गटात रविंदर खत्री हंगेरियन पैलवानाकडून ०-४ असा पराभूत.
ग्रीको रोमन ९८ किलो वजनी गटात हरदीप सिंग तुर्की पैलवानाकडून १-२ असा पराभूत
महिला ५८ किलो वजनी गटात साक्षी मलिकने कांस्य पदक मिळवले.
महिला ४८ किलो वजनी गटात विनेश उपान्त्यपूर्व फेरीत चीनी पैलवानाकडून पराभूत आणि जखमी.
महिला ५३ किलो वजनी गटात बबिता कुमारी १/८ फेरीत ग्रीसच्या पहिलवानाकडून १-५ अशी पराभूत
पुरुष : ५७ किलो वजनी गटात संदीप तोमर १/८ फेरीत रशियन पहिलवानाकडून ३-७ असा पराभूत
गोल्फ : अनिर्बान लाहिरी पार+१ च्या स्कोरसह ४५वा तर शिव चौरसिया पार+७ सह ५८वा. एकूण ६० खेळाडू.
महिलांच्या गोल्फमध्ये अदिती अशोक par+7 चा स्कोर करत ४१वी.
जलतरण : महिला : २०० मी फ्रीस्टाइल १८ वर्षांची शिवानी कटारियाने : २ मि.०९:३० सेकंदांच्या वेळेसह २९ स्पर्धकांत २८वी.
पुरुष : २०० मी बटरफ्लाय : सजन प्रकाश १:५९:३७ मि.च्या वेळेसह २९ स्पर्धकांत २८वा.
जिम्नॅस्टिक्स (मराठी प्रतिशब्द?) दीपा कर्माकरची प्राथमिक फेरीतली कामगिरी :
तिचे स्कोर्स आणि रँक्स
ओव्हरऑल ५१.६६५ (५१) ५७.२६५
अन इव्हन बार्स ११.६६६ (७७)
फ्लोर एक्स. १२.०३३ (७५)
बीम १२.८६६ (६५)
व्हॉल्ट १४.८५० (८)
ती व्हॉल्टच्या अंतिम फेरीत पोचली आहे.
अंतिम फेरीत १५.०६६ च्या स्कोरसह चौथा क्रमांक
पुरुष तिहेरी उडी : रणजीत महेश्वरी १६.१३ लांब उडी मारून ३०वा
महिला २०० मीटर्स धाव : श्रावणी नंदा २३.५८ची वेळ नोंदवत ५५वी.
ज्युडो : ९० किलो वजनी गटात अवतार सिंग रेफ्युजी ऑलिंपिक टीमच्या खेळाडूकडून राउंड ऑफ ३२ मध्ये ०-५ असा पराभूत
टेनिस पुरुष दुहेरी : पेस-बोपन्ना पहिल्याच फेरीत पोलिश टेनिसपटूंकडून ४-६, ६-७ असे पराभूत.
महिला दुहेरी : सानिया मिर्झा-प्रार्थना ठोंबरे चीनी टेनिसपटूंकडून ६-७,७-५,५-७ अशा पराभूत
मिश्र दुहेरी : सानिया मिर्झा-रोहन बोपन्ना अॅस्ट्रेलियाच्या समंथा स्टोसर- पीअर्स जोडीला ७-५,६-४ असे नमवीत उपान्त्यपूर्व फेरीत दाखल. अँडी मरे-हीदर वॉटसन जोडीला ६-४,६-४ असे नमवीत उपान्त्य फेरीत दाखल. उपान्त्य फेरीत व्हीनस विल्यम्स राजीव रामकडून २-६,६-२,(१०-३ टायब्रेकर) पराभूत. कांस्यपदकासाठीच्या सामन्यात झेक जोडीकडून १-६,५-७ असा पराभव
टेबल टेनिस :
महिला : मौमा दास पहिल्याच फेरीत चीनी खेळाडूकडून ०-४ अशी पराभूत
मनिका बात्रा पोलिश खेळाडूकडून २-४ अशी पराभूत
पुरुष : सौम्यजीत घोष : थायलंडच्या खेळाडूकडून १-४ असा पराभूत
अचंतअ शरथ कमल : रोमानियन खेळाडूकडून १-४ असा पराभूत
तीरंदाजी : पुरुष : अतनू दास
५ ऑगस्ट रोजी झालेल्या व्यक्तिगत पात्रता फ़ेरीत ७२० पैकी ६८३ चा स्कोर करत अतनुने पाचवा रँक पटकावला.
९ ऑगस्ट रोजी राउंड ऑफ़ ३२ मध्ये त्याने नेपाळच्या मुक्तन जितबहादुरचा ६-० असा आणि राउंड ऑफ़ १६ मध्ये क्युबन तीरंदाजाचा ६-४ असा पराभव केला. आता १२ तारखेला राउंड ऑफ़ ८ मध्ये त्याचा सामना कोरियाच्या Lee Seung-yun शी होईल. १/८ बाद फेरीत कोरियन धनुर्धार्याकडून ४-६ असा पराभूत.
भारत यंदा पुरुषांच्या सांघिक स्पर्धेसाठी पात्र ठरू शकलेला नाही.
५ ऑगस्ट रोजी झालेल्या व्यक्तिगत पात्रता फ़ेरीत दीपिका कुमारीने ६४० गुणांसह २०वा, लैशराम बोंबायला देवीने ६३८ गुणांसह २४ वा तर ल़मीराने माझीने ६१४ गुणांसह ४३वा रॅंक पटकावला. पैकी लक्ष्मीचा राउंड ऑफ़ ३२ मध्ये १-७ असा पराभव झाला.
लैशराम बोंबायला देवीने राउंड ऑफ ३२ मध्ये ऑस्ट्रियन खेळाडूचा ६- गुणांनी पराभव केला.राउंड ऑफ १६ मध्ये चायनीज तायपेईच्या खेळाडूला ६-२ गुणफरकाने हरवले.पुढच्या फेरीत मेक्सिकन खेळाडूकडून ४ सेट्समध्ये पराभूत
दीपिकाकुमारीने राउंड ऑफ ३२ मध्ये जॉर्जियन खेळाडूला ६-४ असे तर राउंड ऑफ १६ मध्ये इटालियन खेळाडूला ६-२ असे हरवले.राउंड ऑफ ८ मध्ये ती तैपेईच्या खेळाडूकडून तीन सेट्समध्ये पराभूत झाली.
महिलांनी सांघिक पात्रता फ़ेरीत १८९२ गुणांसह ७वा क्रमांक मिळवला. पण त्या उपान्त्यपूर्व फ़ेरीत रशियाकडून २-३ अशा पराभूत झाल्या.
नेमबाजी :
महिला : १० मी. एअर रायफ़ल : अपुर्वी चंडेला ४११.६ गुणांसह ३४वी , अयोनिका पॉल ४०३ गुणांसह ४७वी. पात्रता फ़ेरीत बाद.
पुरुष : १० मी पिस्तुल : जीतु राय ५८०च्या स्कोरने ६व्या रॅंकसह अंतिम फ़ेरी गाठली. ७८.७ स्कोरसह आठवा आला.
महिला : १० मी.पिस्तुल : हीना संधु ३८०च्या स्कोरसह १४वी. अंतिम फ़ेरी गाठू शकली नाही.
पुरुष : ट्रॅप : मानवजीत सिंग संधू ११५ गुणांसह १६वा. किनन चिनॉय ११४ गुणांसह १९वा दोघेही पात्रता फ़ेरीत बाद.
पुरुष : १० मी एअर रायफ़ल : अभिनव बिंद्रा : पात्रता फ़ेरीत ६२५.७ सह ७वा . अंतिम फ़ेरीत तिसर्या क्रमांकासाठी टाय झाल्यावर शूट आउटमध्ये बाद. ४था रँक.
महिला : २५ मि. पिस्तुल : हीना संधु ५७६/६००. ४० स्पर्धकांत २०वी.
पुरुष : ५० मि पिस्तुल : जितु राय ५५४/६०० १२वा प्रकाश नंजप्पा ५४७/६०० २५वा.
५० मि. रायफल प्रोन पोझिशन : गगन नारंग ६२३.१(१३वा) चैन सिंग ६१९.६(३६वा)
स्कीट : पुरुष : मिराज अहमद खान (७२/७५ चा स्कोर १०वा) उरलेल्या दोन फेर्यांत ४९/५०. एकंदर १२१च्या स्कोरसह नववा.
२५ मि. रॅपिड फायर पिस्तुल : गुरप्रीत सिंग २८९/३०० - २६ स्पर्धकांत १०वा. आज आणखी एक फेरी होईल.
दुसर्या राउंडमध्ये २९२ आणि एकूण ५८१. पात्रता फेरीत गुरप्रीत सातवा आलाय. पहिले सहा शूटर्स फायनलला पोचले.
५० मि रायफल ३ पोझिशन्स : चैन सिंग २३वा आणि गगन नारंग ३३वा
नौकानयन : rowing : men's singles sculls : दत्तू बबन भोकनाळ : हीटमध्ये ७ मिन.२१.६७ सेकंदांच्या वेळेसह उपान्त्यपूर्व फेरीसाठी पात्र.
तिथे कामगिरी सुधारत ६ मिन ५९.८९ सेकंदांची वेळ नोंदवत आपल्या हीटमध्ये चौथा आला. पदकांसाठीच्या स्पर्धेतून बाहेर. एकंदर १३वा रँक.
बॅडमिंटन
महिला दुहेरी : ज्वाला गुट्टा-अश्विनी पोनप्पा अव्वल मानांकित जपानी जोडीकडून १५-२१,१०-२१ अशा पराभूत. नेदरलंडस्च्या जोडीकडून १६-२१,२१-१६,१७-२१ अशा पराभूत .थाय जोडीकडून १७-२१,१५-२१ असा पराभव
पुरुष दुहेरी : मनु अत्री, बी सुमीथ रेड्डी इंडोनेशियन जोडीकडून १८-२१,१३-२१ असे पराभूत. चीनी जोडीकडून
१३-२१,१५-२१ असा पराभव.जपानी जोडीला २३-२१,२१-११ असे हरवले.
महिला एकेरी : पी व्ही सिंधूने हंगेरियन खेळाडूला २१-८,२१-९ अशी मात दिली. कॅनडाच्या खेळाडूला तीन गेम्समध्ये १९-२१,२१-१५,२१-१७ असे हरवले.
राउंड ऑफ १६ मध्ये तैवानच्या ताइ त्झु यिंगचा २१-१३,२१-१५ असा पराभव.
चीनच्या वँग यिहानला २२-२०,२१-१९ अशी मात देत उपान्त्य फेरीत धडक.
उपान्त्य फेरीत जपानच्या ओकुहारा नोझुमीला २१-१९,२१-१० असे नमवीत अंतिम फेरीत दिमाखदार प्रवेश.
पी व्ही सिंधू अंतिम फेरीत स्पेनच्या कोरोलिना मारिनला २१-१९,१२-२१,१५-२१ अशी झुंज देत पराभूत. रौप्यपदकाची मानकरी
सायना नेहवालने ब्राझिलियन खेळाडूला २१-१७,२१-१७ असे नमवले. युक्रेनच्या खेळाडूकडून १८-२१,१९-२१ असा पराभव. आव्हान ग्रुप स्टेजला संपुष्टात.
पुरुष एकेरी : किदंबी श्रीकांतने मेक्सिकन खेळाडूचा २१-११,२१-१७ असा पराभव केला. स्वीडिश खेळाडूला २१-६,२१-१८ असे नमविले. राउंड ऑफ १६ मध्ये डेन्मार्कच्या जान जॉर्गन्सेनला २१-१९,२१-१९ असे हरवून उपान्त्यपूर्व फेरीत धडक. उपान्त्यपूर्व फेरीत लिन डानकडून ६-२१,२१-११,१८-२१ असा पराभूत.
मुष्टियुद्ध : ७५ किलो (मिडल वेट) वजनी गटात विकास क्रिशन पहिली फेरी जिंकून शेवटच्या १६ खेळाडूंत पोचला.तुर्कस्थानच्या मुष्टियोद्ध्याला नमवून उपान्त्यपूर्व फेरीत दाखल. तिथे उझ्बेकिस्तानच्या बॉक्सरकडून ०-३ असा पराभूत
६४ किलो - वेल्टरवेट गटात मनोज कुमार पहिल्या फेरीत २-१ असा विजय मिळवून शेवटच्या १६ मुष्टियोद्ध्यांत दाखल. उज्बेकिस्तानच्या मुष्टियोद्ध्याकडून ०-३ असा गुणांवर पराभव
भार-तोलन अर्थात वेटलिफ्टिंग :
महिला ४८ किलो वजनी गटात मीराबाई चानू क्लीन & जर्क प्रकारात एकदाही वजन उचलू न शकल्याने स्कोर न नोंदवताच स्पर्धेबाहेर.स्नॅच प्रकारात ८२ किलो वजन उचलले.
७३ किलो वजनी गटात सतीश शिवलिंगम ३२९ किलो वजन अचलून १४ भारतोलकांत ११वा आला.
हॉकी : पुरुष :आयर्लंडला ३-२ असे हरवले. जर्मनीकडून १-२ पराभूत , अर्जेंटिनाला २-१ असे हरवले. नेदरलंड्सकडून १-२ पराभव कॅनडा २-२ बरोबरी. उपान्त्यपूर्व फेरीत बेल्जियमकडून १-३ असा पराभव
महिला : जपानशी २-२ बरोबरी; ग्रेट ब्रिटन ०-३ पराभव ऑस्ट्र्लिया १-६ पराभव अमेरिकेकडून ०-३ पराभव अर्जेंटिना ०-५
.
विकास क्रिशन हरला. उझबेक
विकास क्रिशन हरला. उझबेक बॉक्सर जोरदारच खेळला.
आज पुरुष ग्रीको रोमन कुस्ती
आज पुरुष ग्रीको रोमन कुस्ती ९८ किलो वजनी गटातल्या कुस्त्या होतील. यत भारताचा हरदीप सिंग राउंड ऑफ १६ पासून सुरुवात करेल.
स्थानिक वेळेनुसार सायंकाळी ६:५५ ला पी व्ही सिंधूचा उपान्त्यपूर्व फेरीचा सामना लंडन ऑलिंपिकच्या रौप्यपदक विजेत्या यिहान वँग या चीनी खेळाडूशी. ती सध्या जागतिक क्रमवारीत दुसरी आहे.
बॅडमिंटन : पी व्ही सिंधू :
बॅडमिंटन : पी व्ही सिंधू : चीनच्या वँग यिहानला २२-२०,२१-१९ अशी मात देत उपान्त्य फेरीत धडक.
आता जपानच्या ओकुहारा नोझोमीशी सामना.
ग्रीको रोमन ९८ किलो वजनी गटात पहिल्या फेरीत तुर्की पैलवानाकडून १-२ असा पराभूत
आज बॅडमिटन पुरुषांची
आज
बॅडमिटन पुरुषांची उपान्त्यपूर्व फेरी : किदंबी श्रीकांत - लिन डॅन (रियो सकाळी ९:२० भारतीय वेळ १७:५०) . बॅडमिटनचे सामने आपल्या संध्याकाळी ५ वाजता सुरू. श्रीकांतचा सामना दुसराच दिसतोय.
८०० मीटर धाव : महिला : टिंटू लुका - तिसरी हीट : स्थानिक वेळ सकाळी ११:०९ आपल्याकडे १९:३९. . पहिली हीट १९:३०
महिलांच्या कुस्तीत ५८ किलो वजनी गटात साक्षी मलिक आणि ४८ किलो वजनी गटात विनेश फोगट (कुस्तीचे सामने तिथल्या सकाळी १० ला आपल्याकडे १८:३० ला सुरू होतील
गोल्फ : महिला : अदिती अशोक (रियो ७:३० भारत १६:००)
भरत, भारतीय वेळेप्रमाणे किती
भरत, भारतीय वेळेप्रमाणे किती वाजता ते लिहा ना प्लिज.
थँक्स भरत.
थँक्स भरत.
फोगटचं wrestling बघा. सॉलिड
फोगटचं wrestling बघा. सॉलिड होल्ड आहे तिचा.
साक्षी मलिकने पहिली फेरी
साक्षी मलिकने पहिली फेरी जिंकली. विनेशची कुस्ती सुरू आहे. तिचा हात दुखावलाय. तरीही ती पुढे आहे.
यांचे सगळे सामने आजच होणार आहेत.
साक्षी जिंकली का! बघता नाही
साक्षी जिंकली का! बघता नाही आलं.
विनेशचा हात पहिल्या काही सेकंदातच दुखावला पण पठ्ठी मस्त करतेय. रोमेनियनला सवडच देत नाहिये. पार चेपली तिला विनेशने.
श्रीकांतचा सामना चालला होता
श्रीकांतचा सामना चालला होता तेव्हा साक्षीची कुस्ती झाली. ५-४.
800 meters heats begin.
800 meters heats begin.
गोल्फमध्ये काय झालं अदिती
गोल्फमध्ये काय झालं अदिती अशोकचं? मला त्यातलं काही कळत नाही, पण आपली आहे ना!
800 meters heats begin>>>
800 meters heats begin>>> tuned
पुरुषांचं गोल्फ चार दिवस
पुरुषांचं गोल्फ चार दिवस चाललेलं. त्याचे अपडेट्स एंड ऑफ द डे बघितलेले बरे. दिवसभर बिचारे खड्डे भरत असतात.
टिंटू लुक्काने लीड घेतलेला
टिंटू लुक्काने लीड घेतलेला आणि अचानक काय झालं? शेवटी शेवटी कितीजणी पुढे गेल्या
टिंटू लुका नेहमीप्रमाणे जलद
टिंटू लुका नेहमीप्रमाणे जलद सुरुवात करून नेहमीप्रमाणे नंतर मागे पडली.
फास्टेस्ट लूजर्स?
फास्टेस्ट लूजर्स?
टिना लुक्काकडे केनियन व इतर
टिना लुक्काकडे केनियन व इतर एलिट धावपटुंप्रमाणे 'किक' नाहिये. त्यामुळे तिला पहिल्यापासून जोरात पळावेच लागणार. ती रेस स्पीड वाढवून बाकीच्यांच्या शेवटच्या १००मी स्प्रिंटला कमी वेळ द्यायच्या स्ट्रेटेजी वापरत होती.
काही मिनिटांत साक्षी मलिकची
काही मिनिटांत साक्षी मलिकची wrestling ची पुढची राऊंड सुरू होतेय.
साक्षी जिंकली. गुण समान होते
साक्षी जिंकली. गुण समान होते पण टेक्निक सुपिरिअर ठरले.
आता मधे एक कुस्ती झाल्यावर विनेशची पुढची कुस्ती.
हायला. साक्षी जिंकली की. सगळा
हायला. साक्षी जिंकली की. सगळा वेळ ती दुसरी पैलवान भारी पडत होती. एकदाच तिची पाठ टेकवून पाच गुण घेतले साक्षीने.
साक्षी क्वार्टर फायनलमध्ये
साक्षी क्वार्टर फायनलमध्ये पोचली. तर विनेशची आता क्वार्टर फायनल आहे. तिला एक राउंड कमी खेळायला लागला..
आत्ता मंगोलिया आणि रशिया
आत्ता मंगोलिया आणि रशिया महिला कुस्तीत रशियन ०-११ ने जिंकली. पुढची साक्षीची कुस्ती हिच्याच बरोबर आहे. अगदी टफ टेक्निक्स वापरतेय ती.
फोगाट आणि चीनची पैलवान आल्या कुस्तीसाठी.
विनेशला परत जबर दुखापत. पाय
विनेशला परत जबर दुखापत. पाय सरळही करू शकत नाहिये :-(. खेळ अर्धवट सोडायला लागतोय म्हणून रडतेय तिने लीड घेतला होता. चीनची खेळाडूही दु:खी झालीय ते बघून. शेवटी ती ही एक खेळाडूच आहे.
अरेरे.
अरेरे.
नेलं विनेशला स्ट्रेचरवरून.
नेलं विनेशला स्ट्रेचरवरून. चीनी पैलवानला खरंच वाईट वाटलंय. ती तिचं जिंकणं enjoy करत नाहिये. तिने विनेशसाठी आणलेली सॅकही स्वत: उचलू पाहिली. दोघी.... hats off
साक्षी हरली. ती रशियन पैलवान
साक्षी हरली. ती रशियन पैलवान कैच्याकै ॲग्रेसिव्ह आहे. साक्षीला बचावच करावा लागला.
विनेश आणि साक्षीला अजून चान्स आहे म्हणतात, जर त्यांच्या opponents फायनलपर्यंत नाही पोहोचल्या तर. म्हणजे काय कुणास ठाऊक.
त्या ज्यांच्याकडून हरल्या
त्या ज्यांच्याकडून हरल्या त्या फायनलवर पोचल्या तर. मग त्या फायनलिस्टकडून हरलेल्यांत कुस्त्या होणार. जितक्या पुढच्या फेरीत हरल्या तितके कमी सामने.
रेपेचाज. सुशीलकुमारचं पहिलं मेडल असंच मिळालेलं.
ok ok. मी चुकीचं समजत होते.
ok ok. मी चुकीचं समजत होते. त्या रशियनिणीचा खेळ बघता ती पोहोचेल वाटतं फायनलला. पण तोपर्यंत विनेश बरी झाली पाहिजे.
मुंगेरीलाल के हसीन सपने
रशियन पैलवानणीनं साक्षीला
रशियन पैलवानणीनं साक्षीला हरवलंय ना.
Pages